Snapdrop: raba fayiloli tsakanin na'urorin ku kai tsaye ba tare da sanya komai ba

Saukewa

Shin kun taɓa buƙatar fayil ɗin da kuke da shi akan na'urar a cikin wani haɗi zuwa hanyar sadarwar ku? Wannan matsala ce mai saurin faruwa, musamman tare da isowar na'urori masu hannu, saboda kuna iya buƙatar hoto ko kowane irin takardu akan kwamfutarka, kuma Samun wannan ba koyaushe yake da sauƙi ba.

Wannan shine dalilin da ya sa AirDrop ya zo daga Apple tun da daɗewa, fasaha mai ƙwarewa da keɓancewa tsakanin na'urori daban-daban na godiya ga wanda, ta amfani da hanyar sadarwa, zai yiwu a canja wurin fayiloli tsakanin su da sauri kuma a lokaci guda cikin aminci. Dogaro da wani sashi kan aikin wannan fasalin ya zo Snapdrop, buɗaɗɗiyar hanyar buɗe mafita wacce da ita ba tare da shigar da komai akan ɗaya daga cikin na'urar ka ba zaka iya aikawa da karɓar fayiloli da saƙonni tsakanin kwamfutoci daban-daban da aka haɗa zuwa hanyar sadarwa ɗaya.

Snapdrop, wannan shine yadda madaidaicin madadin Apple's AirDrop na Windows da Android ke aiki

Kamar yadda muka ambata, a wannan yanayin Snapdrop yana aiki iri ɗaya da yadda AirDrop ke aiki a cikin tsarin halittun Apple., kawai cewa a cikin wannan yanayin ba za ku buƙaci Mac, iPhone ko iPad ba (ko da yake idan kuna so za ku iya amfani da shi, ba shakka), amma ana iya amfani da maganin ba tare da matsala ba a cikin Windows, Android, Linux ko kowane tsarin aiki.

Dogaro da saukar da shirin
Labari mai dangantaka:
Ana neman sababbin shirye-shirye don Windows? Shafukan yanar gizo guda biyu waɗanda yakamata ku guje wa duk halin kaka

Don yin wannan, dole ne kawai ku samun dama daga na'urorin tsakanin abin da kake son raba fayilolinka ko sakonni zuwa shafin yanar gizon Snapdrop. Lokacin da kukayi haka, zaku ga yanayin farawa mai sauƙin sauƙi, inda maɓallin kawai zai bayyana don nuna fayilolin rabawa. Kamar na'urorin da aka haɗa su da hanyar sadarwa ɗaya kamar yadda kuka shiga, kamar na'urarku ta hannu ta hanyar sadarwar Wi-Fi, za a nuna su a cikin shafin.

Snapdrop: wadatar na'urorin

A wannan yanayin, kodayake gaskiya ne cewa samfurin na'urar yana bayyana a ƙasa da kowace na'ura, sunaye da ka zaɓa. A ƙasan, zaka sami damar ganin sunan da kowace na'urar take da ita, don samun damar amfani da sabis ɗin daidai.

Akwai ayyuka daban-daban guda biyu a cikin Snapdrop: a gefe ɗaya akwai aika fayiloli, ɗaya kuma aika saƙonni. Babban abu shine aika fayiloli, don wanne Dole ne kawai ku danna kan na'urar da kuke son aika abun ciki kuma zaku iya zaɓar ta atomatik daga kwamfutarka ko wayarku kamar yadda kuke so. Bayan haka, canja wuri iri ɗaya zai fara nan da nan, yana iya zaɓar sau ɗaya idan ya gama ko ba kwa so ya adana fayil ɗin da ake tambaya.

Buga tsawo na abota don masu bincike
Labari mai dangantaka:
Buga kowane labari daga gidan yanar gizo kyauta tare da Buga Abokai

Babban fa'ida don zaɓar wannan sabis ɗin akan wasu kamar imel ko ɗora abubuwa zuwa gajimare shine saurin, saboda a wannan yanayin fayil ɗin baya barin cibiyar sadarwar ku, amma ta hanyar musayar hanyar shiga yanar gizo tsakanin ayyukan daban-daban. A) Ee, Ba tare da saurin saurin haɗinka ba, abu mafi yuwuwa ga mafi yawan fayiloli shine cewa a cikin 'yan sakan zaka iya amfani dasu a kwamfutarka ba tare da matsala ba.

Snapdrop: fayil da aka karɓa

Bugu da kari, rabu da sabis na aikawa da karbar fayiloli, Hakanan za'a iya amfani dashi don tattaunawa. Idan ka zaɓi na'ura kuma kaɗa-dama daga kwamfutarka ko kaɗa-matse daga duk wata wayar hannu, za a nuna akwatin da ake magana a kai. Kuna iya rubuta kowane saƙo da kuke so kuma zai bayyana nan take akan ɗaya na'urar.

Wannan yana da amfani sosai wurin aikawa makullin tabbatarwa ko makamancin haka, yin la'akari da sirrin sirri tunda abun ciki baya fita daga cibiyar sadarwa ta ciki.

Labari mai dangantaka:
Yadda ake amfani da wayarka azaman kyamaran yanar gizo a cikin Windows

Snapdrop: aikawa da karɓar saƙonni

Ta wannan hanyar, kamar yadda wataƙila kuka gani Kayan aiki ne na kyauta kuma ingantacce tsakanin kayan aiki wanda zai iya tseratar da kai daga matsaloli da yawa a wasu lokuta. A kan wannan dole ne mu ƙara cewa yana da kusan mafita mai tushe, wanda da wasu masu haɓaka zasu iya amfani da lambar da aka faɗi dandamali idan sun ga dama, don haka yana yiwuwa nan gaba zamu ga labarai ta amfani da wannan fasahar ta na'urori masu yawa.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.