Samu mafi kyau daga Marubucin LibreOffice tare da waɗannan gajerun hanyoyin mabuɗin

Mawallafi na FreeOffice

Kodayake gaskiya ne cewa Ofishi, ɗakin ofishin Microsoft, shine mafi shahara yayin ƙirƙira, gyara da duba takaddun rubutu, falle, gabatarwa da sauran nau'ikan fayiloli, gaskiyar ita ce akwai waɗanda suka fi son amfani da software kyauta, kuma a cikin wannan hankali ɗayan shahararrun fakiti shine LibreOffice.

Kuma, a cikin ɗakin, LibreOffice Writer zai zama maye gurbin Microsoft Word, sananne tsakanin masu amfani lokacin ƙirƙirar takaddun rubutu. Koyaya, idan kuna son yin sauri, kamar sauran shirye-shirye, zaka iya amfani da jerin gajerun hanyoyin gajeren hanya, wanda zai baka damar daidaita ayyukan daga kwamfutarka ta Windows.

Waɗannan duka gajerun hanyoyin mabuɗin da za ka iya amfani da su tare da LibreOffice Writer da ayyukansa

Kamar yadda muka ambata, a wannan yanayin abu ɗaya yake faruwa da LibreOffice Writer kamar yadda yake tare da sauran shirye-shirye da yawa, kuma akwai da yawa gajerun hanyoyin gajerun hanyoyi dangane da abin da kuke son cimmawa. Don ku sami abin da kuke nema ta hanya mafi sauƙi, mun rarraba su a cikin wasu nau'ikan: a gefe ɗaya akwai mahimman abubuwa kuma masu mahimmanci, sannan za mu nuna muku waɗanda ke kan maɓallan aiki (Fx), da kuma takamaiman na wasu lokuta.

LibreOffice
Labari mai dangantaka:
Don haka zaka iya saukarwa da shigar da sabuwar sigar ta LibreOffice don Windows kyauta

Gajerun hanyoyin maɓallin keyboard

Gajeriyar hanyar faifan maɓalli Función
Ctrl + E. Zaɓi duka
Ctrl+J Tabbatacce
Ctrl + D Layin layi biyu
Ctrl + E. Cibiyar
Ctrl + H Nemo kuma maye gurbin
Ctrl + Shift + P Superscript
Ctrl + L A daidaita hagu
Ctrl + R A mayar da hannun dama
Ctrl + Shift + B Rubuta rajista
Ctrl + Y Dawo da aikin karshe
Ctrl + 0 (sifili) Aiwatar da salon sakin layi na Jikin
Ctrl + 1 Aiwatar da salon sakin layi na Kai 1
Ctrl + 2 Aiwatar da salon sakin layi na Kai 2
Ctrl + 3 Aiwatar da salon sakin layi na Kai 3
Ctrl + 4 Aiwatar da salon sakin layi na Kai 4
Ctrl + 5 Aiwatar da salon sakin layi na Kai 5
Ctrl + da maballin (+) Yana lissafin abin da aka zaɓa yana kwafe sakamakon zuwa allon allo.
Ctrl + jan layi (-) Rubutun hankali; Mai rarraba ma'anar mai amfani
Ctrl + Shift + jan layi (-) Hypangaren da ba za a iya rarrabuwa ba (ba a amfani da shi don sa maye)
Alamar yawaitar Ctrl + Gudun filin macro
Ctrl + Shift + Space Wuraren da ba za a raba ba Ba a amfani da waɗancan sararin samaniya ba yayin buguwa kuma ba a faɗaɗa su idan rubutu ya yi daidai.
Shift + Shigar Layin layi ba tare da canza sakin layi ba
Ctrl + Shigar Hutun shafi na hannu
Ctrl + Shift + Shigar Hannun shafi a cikin rubutun shafi da yawa
Alt + Shiga Abun sakawa a cikin sabon sakin layi, wanda ba adadi. Ba ya aiki lokacin da siginan sigar ke ƙarshen jerin.
Alt + Shiga Saka sabon sakin layi kai tsaye kafin ko bayan wani sashe, ko kafin tebur.
Kibiya hagu Matsar da siginan hagu
Shiftu + Bakan Hagu Matsar da siginan kwamfuta zuwa hagu ta zaɓar rubutu
Ctrl + Kibiya Hagu Je zuwa farkon kalmar
Ctrl + Shift + Kibiya Hagu Zaɓi kalma ta kalma zuwa hagu
Dama kibiya Matsar da siginan kwamfuta dama
Shift + Dama Kibiya Matsar da siginan kwamfuta zuwa dama ta zaɓar rubutu
Ctrl + Dama Kibiya Je zuwa farkon kalma ta gaba
Ctrl + Shift + Kibiyar Dama Zaɓi kalma ta kalma zuwa dama
Kibiya mai sama Matsar da siginan layin layi ɗaya
Shift + Sama Kibiya Zaɓi layuka sama
Ctrl + Sama Kibiya Matsar da siginan rubutu zuwa farkon sakin layin da ya gabata
Ctrl + Shift + Sama Kibiya Zaɓi zuwa farkon sakin layin. Maballin keɓe na gaba ya ƙaddamar da zaɓi zuwa farkon sakin layin da ya gabata.
Kibiyar ƙasa Matsar da siginan rubutun zuwa layi ɗaya
Sauya + Kibiyar Kasa Zaɓi layuka ƙasa
Ctrl + Kasan Kibiya Matsar da siginan rubutu zuwa farkon sakin layin na gaba.
Ctrl + Shift + Kibiyar ƙasa Zaɓi har zuwa ƙarshen sakin layi. Maballin keɓe na gaba ya faɗaɗa zaɓin zuwa ƙarshen sakin layi na gaba
Inicio Je zuwa farkon layi
Gida + Canjawa Je ka zaɓi farkon layi
karshen Je zuwa ƙarshen layi
Karshe + Canjawa Je ka zaɓi zuwa ƙarshen layin
Ctrl + Gida Je zuwa farkon daftarin aiki
Ctrl + Home + Shift Je zuwa farkon daftarin aiki tare da zaɓi
Ctrl + .arshe Tafi zuwa karshen daftarin aiki
Ctrl + Karshen + Shift Je zuwa ƙarshen daftarin aiki tare da zaɓi
Ctrl + Shafi Up Matsar da siginan sigar tsakanin rubutu da taken
Ctrl + Shafi Down Matsar da siginan sigar tsakanin rubutun da kafar
Ins Kunna ko kashe yanayin sakawa
PageUp Shafin allo sama
Shift + Shafin Sama Shafin allo tare da zaɓi
Page Down Shafin allo a kasa
Canjawa + Shafi Kasa Shafin allo ƙasa tare da zaɓi
Ctrl + Del Share rubutu zuwa ƙarshen kalmar
Ctrl + Backspace Share rubutu har zuwa farkon kalmar
A cikin jerin: share sakin layi mara komai a gaban sakin layi na yanzu
Ctrl + Del + Shift Share rubutun har zuwa karshen jumlar
Ctrl + Shift + Backspace Share rubutun har zuwa farkon jumlar
Ctrl + Tab Lokacin kammala kalma ta atomatik: Shawara ta gaba
Ctrl + Shift + Tab Lokacin kammala kalma ta atomatik: Shawarwarin da ta gabata
Ctrl + Alt + Shift + V Ya ɗanɗana abubuwan da ke cikin allo kamar allo a bayyane.
Ctrl + Shift + F10 Tare da wannan haɗin zaka iya saurin buɗewa da buɗe windows da yawa, gami da Browser da Styles.

Gajerun hanyoyin faifan maɓalli bisa maɓallan aiki (Fx)

Gajeriyar hanyar faifan maɓalli Función
F2 Formula bar
Ctrl + F2 Saka filaye
F3 Rubutun Autofill
Ctrl + F3 Gyara rubutu na atomatik
Shift + F4 Zaɓi fasali na gaba
Ctrl + Shift + F4 Bude bayanan tushen bayanai
F5 Enable / disable Browser
Shift + F5 Matsar da siginan sigar zuwa matsayin da yake lokacin da aka adana takaddar ƙarshe kafin rufewa.
Ctrl + Shift + F5 An kunna burauza, je lambar shafi
F7 Tada dubawa
Ctrl + F7 Sakonni
F8 Yanayin tsawo
Ctrl + F8 Kunna ko musaki alamun yankin
Shift + F8 Modearin yanayin zaɓi
Ctrl + Shift + F8 Yanayin zaɓin toshewa
F9 Sabunta filayen
Ctrl + F9 Nuna filayen
Shift + F9 Lissafi tebur
Ctrl + Shift + F9 Sabunta filayen shigar da jeri
Ctrl + F10 Enable / musaki haruffa marasa bugawa
F11 Nuna ko ɓoye taga Styles
Shift + F11 Styleirƙiri salo
Ctrl + F11 Yana ba da hankali ga akwatin Aiwatar da Salo
Ctrl + Shift + F11 Sabunta salon
F12 Kunna lambobi
Ctrl + F12 Saka ko shirya tebur
Shift + F12 Kunna harsashi
Ctrl + Shift + F12 Kashe lambobi / harsasai
Microsoft Office 365 Mai sakawa
Labari mai dangantaka:
Zan iya shigar da LibreOffice da Microsoft Office a kan wannan kwamfutar?

Gajerun hanyoyin faifan maɓalli don takamaiman lokacin

Aƙarshe, akwai wasu gajerun hanyoyin mabuɗin maɓallin keɓaɓɓu waɗanda ke aiki kawai a cikin wasu yanayi. Musamman, akwai wasu da za'a iya amfani dasu lokacin gyara rubutu, sakin layi da taken, wasu da nufin teburin gyara, kuma a ƙarshe wasu don hotuna da sigogi.

Gajerun hanyoyin faifan maɓalli don taken take da sakin layi

Gajeriyar hanyar faifan maɓalli Función
Ctrl + Alt + Arrow Matsar da sakin layi mai aiki ko zaɓin sakin da aka zaɓa sama da sakin layi ɗaya.
Ctrl + Alt + Kasan Kasa Matsar, daga na yanzu ko zaɓin sakin layi, sakin layi ɗaya ƙasa.
tab Take a cikin "taken X" tsari (X = 1-9) an matsar dashi matakin ɗaya a cikin tsarin.
Shift + Tab Take a cikin "taken X" tsari (X = 2-10) an matsar dashi ɗaya matakin a cikin tsarin.
Ctrl + Tab A farkon take: abun sakawa shafin. Dogaro da mai sarrafa taga da aka yi amfani da shi, zaku iya amfani da Alt + Tab maimakon.
Don canza matakan taken ta amfani da maballin, dole ne ka sanya siginan a gaban taken kafin danna mabuɗan.

Gajerun hanyoyin gajerun hanyoyin maɓalli

Gajeriyar hanyar faifan maɓalli Función
Ctrl + E. Idan kwayar yanzu ba komai: Zaɓi teburin duka. In ba haka ba: Zaɓi abun ciki na tantanin halitta na yanzu; idan kun sake kunna wannan umarnin, zai zaɓi dukan tebur.
Ctrl + Gida Idan kwayar yanzu ba komai: Tsalle zuwa farkon tebur. In ba haka ba: Yana tsalle tare da latsawa na farko zuwa farkon sel na yanzu, tare da na biyu, zuwa farkon teburin yanzu da na uku, zuwa farkon daftarin aiki.
Ctrl + .arshe Idan kwayar yanzu ba komai: Tsallaka zuwa ƙarshen tebur. In ba haka ba: yana tsalle tare da latsawa na farko zuwa ƙarshen kwayar yanzu, tare da na biyu, zuwa ƙarshen tebur na yanzu da na uku, zuwa ƙarshen daftarin aiki.
Ctrl + Tab Saka tab (kawai a tebur) Dogaro da Window Manager da aka yi amfani da shi, yana yiwuwa a yi amfani da Alt + Tab maimakon.
Alt + Kewayawa kibiyoyi /Ara / rage shafi / jere a gefen dama / ƙasan kwayar halitta
Kwanan watan Alt + Shift + Navigation /Ara / rage shafi / jere a gefen hagu / saman tantanin halitta
Alt + Ctrl + Kewaya Kewaye Yayi daidai da Alt, amma kwayar halitta mai aiki kawai aka gyaru
Ctrl + Alt Shift + Kebuwa Kewaye Yayi daidai da Alt, amma kwayar halitta mai aiki kawai aka gyaru
Ctrl + Shift + Tab Cire kariyar salula daga duk teburin da aka zaɓa Idan siginan yana ko'ina a cikin daftarin aiki, ma'ana, lokacin da ba'a zaɓi tebur ba, yana cire kariyar sel a cikin dukkan teburin.
Shift + Ctrl + Del Idan ba a zaɓi cikakkun ƙwayoyin halitta ba, za a share rubutu tsakanin siginar da ƙarshen jumlar ta yanzu. Idan siginan yana a ƙarshen tantanin halitta kuma ba a zaɓi cikakkiyar tantanin halitta ba, an share abin da ke cikin sel na gaba.
Idan ba a zaɓi ɗayan salula kuma maɓallin sigar yana a ƙarshen tebur ba, za a share sakin layin da ke bin teburin, sai dai idan shi ne sakin layi na ƙarshe a cikin takaddar.
Idan aka zaɓi ɗaya ko fiye da ƙwayoyin, za a cire dukkan layuka da aka haɗa a cikin zaɓin. Idan aka zaɓi duka ko duk layuka, za a sauke duka teburin.
Labari mai dangantaka:
Mafi kyawun zabi kyauta zuwa Microsoft Office

Gajerun hanyoyin faifan maɓallan maɓalli, hotuna, abubuwa da kuma hanyar sadarwa

Gajeriyar hanyar faifan maɓalli Función
Esc Alamar tana cikin firam kuma ba a zaɓi rubutu: Tserewa yana zaɓar firam.
An zaɓi firam ɗin: Tserewa yana cire siginan daga firam.
F2, Shigar, ko kowane maɓallin da ke haifar da hali akan allon Idan an zaɓi firam: yana sanya siginan a ƙarshen rubutun a cikin firam. Idan kun danna kowane maɓalli wanda ke samar da halayya akan allon kuma takaddar tana cikin yanayin gyara, ana ƙara wannan halayyar a rubutun.
Alt + Kewayawa kibiyoyi Matsar da abu.
Alt + Ctrl + Kewaya Kewaye Sake girman girman ta gungura gefen dama / ƙasa.
Alt + Ctrl + Kewaya Kewaye Gyara girman ta hanyar motsa gefen hagu / saman.
Ctrl + Tab Zaɓi anga na abu (a cikin Yanayin Mahimmanci).

Source: LibreOffice


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.