Yadda ake saka maɓalli tare da madannai

yadda ake saka maɓalli akan madannai daban-daban

Shin kuna mamaki yadda ake saka brackets tare da keyboard? Wannan shakku ya fi yawa fiye da yadda kuke tunani, saboda wannan ba alamar da ake amfani da ita ba ce. Don haka al’ada ce idan lokacin sanya ta ya yi a cikin takarda sai mu gane cewa ba mu san yadda ake budawa da rufe braket ba.

Kada ku damu, za mu bayyana yadda ake yin shi, ba tare da la'akari da ko kuna aiki da Mac ba ko kuma idan kwamfutarka tana da Windows 10 ko Windows 11 tsarin aiki.

Yadda ake yin brackets tare da keyboard a cikin Windows 11

Akwai hanyoyi da yawa don ƙara ɓangarorin ba tare da yankewa ba, wanda shine aiki wanda koyaushe yana ɗan wahala kuma sakamakonsa ba koyaushe bane kamar yadda ake tsammani. Don haka ba dole ba ne ka fara neman alamomin sashi don yin a manne abun yanka Lokaci na gaba da za ku yi amfani da su, ku lura da hanyoyi daban-daban don cimma shi.

Yadda ake saka brackets akan madannai ta amfani da Shift

Bincika madannai na kwamfuta a hankali, da alama alamun maɓalli sun bayyana akansa. Suna kama da baka, amma tare da madaidaiciyar gefuna. Ya kamata ku sami irin waɗannan alamomi guda biyu, buɗe ɗaya da rufe ɗaya. Idan keyboard ɗinku yana da su (Yawancin lokaci suna kusa da harafin P), ba za ku dagula abubuwa ba.

Dole ne kawai ku danna Maɓallin Shift sannan maɓallin tare da alamar kusurwar murabba'i da aka zana a kai. Buɗe ko rufe, kamar yadda kuke buƙata.

A cikin Windows 11, kuna samun sakamako iri ɗaya idan kun danna Alt Gr sannan alamar tambarin murabba'i.

Rubuta madaidaicin madauri tare da gajerun hanyoyin madannai

Idan madannan madannai ba su da waɗannan alamun ko kuma kawai kuna son yin aiki da sauri, akwai jerin gajerun hanyoyin da za ku iya amfani da su:

  • Alt + 91 (yana buɗe madaidaicin).
  • Alt + 93 (rufe madaidaicin).

Hanyoyi don rubuta maƙallan murabba'i akan Mac

rubuta akan madannai

Idan madannai naku suna da alamomin maɓalli waɗanda aka zana akansa (wannan shine mafi yawanci), yana da sauƙi kamar latsawa. Alt da maɓallin da ya dace.

A kan wasu maɓallan Mac ɗin Alamar buɗaɗɗen buɗawa da alamar rufewa suna kan maɓalli ɗaya. A wannan yanayin, danna maɓallin zai haskaka maɓallin buɗewa, kuma danna Shift tare da maɓallin zai nuna maɓallin rufewa.

Yadda ake saka maƙallan murabba'i a cikin Excel

Sanin yadda ake sanya madaurin murabba'i tare da madannai a cikin Excel yana da mahimmanci idan dole ne ku yi tsararru dabara wanda ke haɗa lissafin da yawa kuma yana hanzarta aikin. Ko da yake yana da ɗan rikitarwa, a zahiri abu ne mai sauqi qwarai.

Zaɓi akwatunan da kake son aiki da su kuma danna haɗin maɓallin ctrol + shift (shift) + shiga. Excel zai sanya maƙallan murabba'in ta atomatik.

Yadda ake saka maƙallan a cikin lambobi a cikin Word

mac keyboard

Lokacin ƙirƙirar daftarin aiki a cikin Kalma, yawanci ana samun bayanan ƙafa, kuma tsarawa ya fi kyau lokacin da lambobin waɗannan bayanan suka bayyana a maƙallan murabba'i. Amma wannan ba wani abu ba ne da kalmar sarrafa kalmar ke yi ta asali.

Abin da muke ba da shawara a wannan yanayin shine rubuta takarda da bayanin kula akai-akai. Da zarar kun gama, tare da dabarar da ke gaba za ku iya samun duk lambobin bayanin da za su bayyana a maƙallan lokaci guda:

  • Danna kan "Fara".
  • Danna kan umarnin "Sauya" A cikin rukuni "Edition". Domin bude tattaunawar "Binciko kuma maye gurbin".
  • A cikin firam "Bincika menene" shigar da «^ f» kuma a cikin akwatin "maye gurbinsu da" sanya "[^&]".
  • Danna kan "Maye gurbin duka".
  • Duk lambobin rubutu za su bayyana a maƙallan murabba'i, kuma duk abin da za ku yi shi ne dannawa "Don karɓa" domin a kiyaye wannan tsari.

Yadda ake saka maɓalli tare da madannin wayar hannu

Muna ƙara amfani da wayoyin hannu don rubuta imel ɗin da ya dace, har ma da yin zayyana waɗanda daga baya za mu yi aiki a kan kwamfutar. Idan kana buƙatar amfani da maɓalli lokacin amfani da wayar, kana da su.

Ko wane nau'in madannai ne da kuke amfani da su, hanyar zuwa wannan alamar yawanci iri ɗaya ce ko kuma kamanceceniya. Da zarar allon madannai ya nuna dole ne ku danna kan "123", kuma alamomin da suka wuce na yau da kullun zasu bayyana. Daga can danna kan "[&=" a cikin Swiftkey ko in "\" a kan maballin Google, kuma har ma da ƙarin alamu za su bayyana, daga cikinsu za ku ga maƙallan murabba'i.

Yaushe za a yi amfani da maƙallan?

madannai na kwamfuta tare da brackets

Yanzu mun san yadda ake saka madaurin murabba'i tare da madannai, amma bai ishe mu ba mu iya rubuta wannan alamar akan na'urorin mu na lantarki. Hakanan dole ne mu tabbatar mun yi amfani da shi daidai da nahawu.

Akwai alamomin rubutu guda huɗu a cikin nau'i-nau'i:

  • Sashin sashi.
  • Iyaye.
  • Wuta.
  • Bambanci mai nunawa ko alamar rashin daidaituwa (<>).

Duk da cewa sau da yawa ba mu gane ba, amma gaskiyar ita ce, a matakin nahawu, kowannensu yana da takamaiman amfani.

Amfani da Brackets a cikin Quotations

  • Ana amfani da maƙala don gabatar da kalmomin da ba na asali ba ga abin ƙira. Za mu iya yin haka, alal misali, idan muna so mu fayyace ma’anar wasu kalmomi.
  • Wurin "sic" an sanya shi a cikin maƙallan murabba'i, yana nuna cewa zance gaba ɗaya na rubutu ne. Ta wannan hanyar, idan ainihin maganar tana da kowane kuskure na nahawu ko rubutu, za a sake maimaita ta a cikin maganar da muke bita tare da wannan wurin a cikin madaidaicin madauri.
  • Don nuna ellipsis (shafe ɗaya ko fiye kalmomi ba tare da an fahimci rubutun ba) ana iya amfani da shingen murabba'i, amma a yawancin lokuta ana ba da shawarar kada a haskaka tsallake tare da kowace alama.

Amfani da madaurin murabba'i a cikin lissafi da ƙididdiga

Yin amfani da braket na nahawu yana bin ƙa’idodinsa ne, amma gaskiyar magana ita ce, wannan alama ce da ba kasafai ake amfani da ita ba wajen yin rubutu, domin a mafi yawan lokuta ana iya maye gurbinsa da baka.

Inda sanin yadda ake saka madaurin murabba'i tare da madannai yana da mahimmanci a fagen lissafi da ƙididdiga.

A wannan yanayin, Alamun sun gaya mana tsarin da dole ne a warware ayyukan.. Idan akwai ƙididdiga, ayyukan da ke cikin mahaifa za a fara warware su, sa'an nan kuma ayyukan da ke cikin maƙallan, kuma a ƙarshe ayyukan a waje da maƙallan.

Yanzu kun san yadda ake saka shingen murabba'i tare da madannai da lokacin amfani da su daidai. Don haka ba ku da uzuri don takaddun ku ba cikakke ba ne.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.